Hướng dẫn đăng ký blog, tạo 1 trang riêng cho bạn

Hướng dẫn đăng ký blog, tạo 1 trang riêng cho bạn

Gửi bàigửi bởi admin » T.Tư Tháng 4 01, 2009 7:15 pm

Bài viết này hướng dẫn các bạn cách đăng ký blog trên diễn đàn ConCuaMe.com

· Sau khi đăng ký diễn đàn, các bạn sẽ có đường truyền riêng cho mình.Ví dụ: sau khi đăng ký vào blog như là “metuan”, bạn sẽ có trang blog riêng của mình là http://www.concuame.com/metuan để lưu trữ blog cho riêng mình.
· Các bạn vẫn phải đăng ký vào blog riêng biệt mặc dù các bạn đã đăng ký vào forum.
· Chúng tôi khuyên các bạn lấy cùng tên đăng ký (username) của Diễn đàn và dùng cho blog. Ví dụ tên đăng ký của bạn là “metuan” trên Diễn đàn, thì bạn dùng “metuan” đăng ký cho blog luôn.

Tại sao nên làm blog?

Xin trích lời anh My Lăng: "...nhu cầu ghi nhật ký cho các cháu để nhớ lại các sự việc mà cháu đã làm được, chưa làm được, dự định các kế hoạch can thiệp sắp tới... Việc ghi lại tại trang web này cho chính các cháu ... lại là điều hay hơn nếu ghi lại tại trang khác".

Mong các bạn tham gia để giúp chúng tôi hiểu rõ hơn về bé, để can thiệp và tư vấn tốt hơn cho bạn.
Admin

Các bước vào đăng ký làm blog

Bước 1: Vào trang http://www.concuame.com/blog/ Bạn sẽ thấy trang dưới đây. Sau đó bạn bấm vào <Đăng kí> ở phía góc dưới bên phải.

Bước 2: Bạn sẽ vào trang đăng ký như hình ở dưới. Bạn đánh vào tên đăng nhập. Bạn chọn tên đăng nhập giống như tên đăng nhập đang dùng trong Diễn đàn. Sau đó bạn đánh email của mình vào. Mật khẩu sẽ được gửi tới email mà bạn đánh vào. Bạn hãy dùng cùng một email mà bạn dùng trên Diễn đàn nhé.

Lưu ý: Khi email chứa mật khẩu được gửi tới hộp thư của bạn, nhiều khi nó bị gạt vào trong mục Thư rác (Spam). Bạn nên chú ý kiếm trong đó nhé.

Bước 3: Vậy là xong. Bạn sẽ thấy báo là đăng ký hoàn tất như hình dưới. Bạn đợi email chứa mật khẩu gửi tới, rồi dùng nó để đăng nhập.

Bước 4 (bước cuối): Vậy là xong. Các bạn đăng nhập bằng cách vào concuame.com/blog rồi bấm chỗ <Đăng nhập> ở phía dưới bên phải (nó nằm ngay dưới chỗ <Đăng kí> như ở Bước 1 đó).

Bạn vào đăng bài và mọi người sẽ vào thẳng blog bạn qua đường truyền concuame.com/blog/<tên đăng nhập của bạn> để đọc bài của bạn đăng.
admin
Site Admin

Re: Hướng dẫn đăng ký blog, tạo 1 trang riêng cho bạn

Gửi bàigửi bởi My Lăng » T.Tư Tháng 4 01, 2009 7:49 pm

Admin ơi! Hình như tên đăng nhập vào blog không chịu có dấu tiếng Việt và koảng trống phải không ?
VD: My Lăng
Lỗi: Tên đăng nhập không hợp lệ. Xin điền vào tên đúng.
My Lăng

Gửi bàigửi bởi admin » T.Tư Tháng 4 01, 2009 8:03 pm

My Lăng đã viết:Admin ơi! Hình như tên đăng nhập vào blog không chịu có dấu tiếng Việt và koảng trống phải không ?
VD: My Lăng
Lỗi: Tên đăng nhập không hợp lệ. Xin điền vào tên đúng.

Đúng rồi anh My Lăng. Admin dùng blog đã mã hóa tiếng Việt rồi nhưng hình như họ không hỗ trợ dùng dấu và khoảng trống.
Amin
tb: xin đính chính thêm là tên đăng nhập thì không được, nhưng bài viết thì hoàn toàn là tiếng Việt.
admin
Site Admin

Nhờ hướng dẫn sử dụng blog, tạo 1 trang riêng cho bạn

Gửi bàigửi bởi My Lăng » T.Tư Tháng 4 15, 2009 6:54 pm

Nhờ admin hướng dẫn sử dụng các phím chức năng của blog, như hướng dẫn cập nhật ở trên để dễ dàng thao tác. Cảm ơn !
Trong blog có chổ viết nhanh nhưng chổ để chỉnh sửa có nhiều phím khác nhau. Do vậy, nếu có thể nhờ admin hướng dẫn rỏ ràng hơn.
My Lăng

Gửi bàigửi bởi admin » T.Ba Tháng 6 02, 2009 8:13 pm

Khi đăng nhập vào blog, anh có thấy góc bên tay trái có mục <Bảng thông tin> không? Ở dưới có nút <Add new>. Anh bấm vào thì sẽ hiện ra phần đánh bài y như trong diễn đàn này vậy. Anh xài thử nút đó chưa?

c/o
admin
Site Admin

Gửi bàigửi bởi admin » CN Tháng 10 04, 2009 2:09 pm

Ngày 3 tháng 10:

Làm từng link riêng biệt cho blog của các thành viên
Blog của từng cá nhân sẽ được back up lưu trữ
Hope someday our children will be able to see how their parents love them
(Hy vọng một ngày các bé sẽ tự đọc được blog để biết cha mẹ thương yêu các bé thế nào)
admin
Site Admin

Gửi bàigửi bởi mecuagau » T.Tư Tháng 10 07, 2020 1:47 am

Em chào anh chị Ad ạ,
Ad ơi cho em hỏi ạ, em mới đăng ký là thành viên của nhóm, ad chỉ giúp em cách đăng bài viết ở đâu ạ,
Em cám ơn ạ!
mecuagau

Quay về Hướng dẫn

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.9 khách.