Bệnh u xơ cứng củ

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bệnh u xơ cứng củ

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n Mỹ » T.Bảy Tháng 11 17, 2012 1:59 am

phtran1302 đã viết:Hôm qua đưa con đi chùa, bé HN hơi sợ không khí hương khói và nhiều tượng trong chùa nên khóc, hơi vùng vẫy không chịu lạy Phật, thế là ông thầy trong đó bảo rằng : "cái thằng khùng, điên đó...." - Phương bực mình phản pháo ngay : "Thưa thầy, cháu không phải là khùng hay điên, cháu chỉ chưa nói chuyện thôi" - P bực mình mang con ra khuôn viên ngoài chơi và trong lòng đã quyết định là : lần đầu cũng là lần cuối tới chùa này. Nói về người có đạo hạnh, tu hành và đức độ, theo phép nhà Phật phải thấu hiểu giáo lý của Phật, tránh đi cái tội "vạ miệng" (nói theo kiểu "thế gian") mà phải biết nói lời nhẹ nhàng, không làm đau lòng người khác, không xúc phạm người khác, lời nói người tu phải là lời lành, lời tốt làm gương cho Phật tử, chứ không phải bạ đâu nói đấy, bỗ bã, kém hiểu biết tôn trọng người khác như thế.
PH trẻ đặc biệt có sự khổ tâm không thể diễn tả bằng lời, có nỗi đau không thể ai cũng hiểu được ...mong mọi người hãy tôn trọng các trẻ, tôn trọng PH mà cân nhắc khi nói điều gì liên quan đến trẻ TK hay trẻ khiếm khuyết. Người ngoài nhìn vào mình có thích mình, có tôn trọng mình hay không thì cũng do mình phải biết tôn trọng người khác trước.

Chị đi chùa nào vậy?

Chị có biết câu này k:"Nơi đây cái áo làm nên thầy tu. Nhưng nơi khác thầy tu làm nên cái áo"

Em đi Chùa thì thành tâm hướng Phật, Phật từ bi cứu độ khắp nhân gian, Phật ...k phụ thuộc vào ý chí của thầy tu mà.
Nguyễn Mỹ

Gửi bàigửi bởi nguyenthanh » T.Bảy Tháng 11 17, 2012 10:15 am

mình tin chắc bởi vì bản thân mình bệnh tim rất nặng.
bác sĩ nói mổ để thay cả 3van.
không phải mình không tin bác sĩ mà là mình không tin vào y học hiện đại có thể chữa khỏi hoàn toàn.
mình đi theo phương pháp này hơn 1 năm rồi, nó có thể hết hay không mình không biết, nhưng mình cảm nhận được cơ thể mình rất khỏe.
anh phi, anh có thể nói thế nào cũng được, nhưng anh có nghĩ đôi khi vì lời nói của anh có thể cướp mất cơ hội cải thiện sức khỏe cho bé không.
khi nào anh về VN e sẽ mời anh đi tim hiểu. ok.
nguyenthanh

Gửi bàigửi bởi nguyenthanh » T.Bảy Tháng 11 17, 2012 10:26 am

mình tin chắc bởi vì bản thân mình bệnh tim rất nặng.
bác sĩ nói mổ để thay cả 3van: van 2 lá, van 3 lá và van động mạch chủ.
không phải mình không tin bác sĩ mà là mình không tin vào y học hiện đại có thể chữa khỏi hoàn toàn.
mình đi theo phương pháp này hơn 1 năm rồi, nó có thể hết hay không mình không biết, nhưng mình cảm nhận được cơ thể mình rất khỏe.
và mình gặp rất nhiều người bệnh đã khỏe mạnh và kéo dài sự sống nhờ pp này.
như anh phi nói, tất nhiên nên thận trọng, nhưng anh có nghĩ đôi khi vì lời nói của anh có thể cướp mất cơ hội cải thiện sức khỏe cho bé không.
nguyenthanh

Gửi bàigửi bởi phi » T.Bảy Tháng 11 17, 2012 4:03 pm

nguyenthanh đã viết:như anh phi nói, tất nhiên nên thận trọng, nhưng anh có nghĩ đôi khi vì lời nói của anh có thể cướp mất cơ hội cải thiện sức khỏe cho bé không.

Tôi nói tôi hy vọng gia dình bé sẽ tìm ra điều gì đó tích cực khi gặp bạn, bạn hiểu ý câu đó chứ?
Và tôi yêu cầu bạn sau khi gặp gia đình thì vào đây kể lại diễn tiến ra sao cho mọi người tham khảo. Đó là điều cần và nên làm cho các phụ huynh khác biết mà tự quyết định.

Diễn đàn này không phải là tòa án, cho nên không ai phải làm theo quyết định của ai cả. Diễn đàn là chỗ mà phản biện, chứng cớ, thông tin cần được đưa ra minh bạch cho phụ huynh quyết định. Mỗi PH sẽ là ông tòa của chính mình.

Vậy ai là công tố viên? Ai là luật sư bào chữa?

Khi ai đề nghị một pp nào đó, nhất là các pp liên quan tới thuốc men, các điều trị mà khoa học chưa công nhận, thì người đó có bổn phận phải đưa ra chứng cớ. Nếu không là chứng cớ khoa học thì phải là các trao đổi, thông tin ...

Nếu quảng bá mà không đưa thông tin, thì đó là quảng cáo không minh bạch.
Nếu quảng bá và có thông tin đầy đủ, đó là quảng cáo có trách nhiệm.
Nêu quảng bá và có chứng cớ đầy đủ, đó là cứu tinh cho các PH.

Và chứng cớ hay thông tin thì cần được đăng lên cùng chỗ với quảng bá nhé. Không được chơi kiểu giống anh xxx bên kia, nói có pp này nè, còn muốn biết thông tin thì gặp riêng em. Ai làm vậy thì tôi sẽ yêu cầu tự gặp riêng từng phụ huynh mà quảng bá, đừng mượn diễn đàn để đăng

Tôi đang mong tin lành từ bạn và gia đình bé.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi bichchau » CN Tháng 11 18, 2012 10:31 pm

phi đã viết:Nếu quảng bá mà không đưa thông tin, thì đó là quảng cáo không minh bạch.
Nếu quảng bá và có thông tin đầy đủ, đó là quảng cáo có trách nhiệm.
Nêu quảng bá và có chứng cớ đầy đủ, đó là cứu tinh cho các PH.

Chính xác là như vậy.

nguyenthanh bên topic "tin vui cho các mẹ" về thực phẩm chức năng , nay lại phương pháp này nữa .

Sao càng ngày có nhiều người vô tâm quá không biết ?
bichchau

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Hai Tháng 11 19, 2012 2:10 am

Bravo anh Phi, khi nào "khó kềm chế" khi post lên diễn đàn ít nhiều P nhận được ý kiến rất hay.
P kính ông thầy ở tuổi cao, chứ chưa hẳn ông ấy có đức độ. Lời sàm ngôn khó nghe "tố cáo" ông thầy này chưa hiểu biết về TK, mà thôi, không trách, ông ấy ở tuốt trên núi cao, làm sao biết chuyện "đời" cơ chứ :lol: :lol: :lol:
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi nguyenthanh » T.Hai Tháng 11 19, 2012 5:18 pm

i za. người thật việc thật. không tìm hiểu thì chứng minh gì nhỉ.
thông tin trên mạng, khoa học công nhận, bác sĩ còn chưa chữa được bệnh của mình mà ...
ngày trước ông bà ta đâu có thuốc tây uống đâu, vẫn có pp chữa bệnh của mình đấy chứ.
nguyenthanh

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 11 19, 2012 8:25 pm

nguyenthanh đã viết:i za. người thật việc thật. không tìm hiểu thì chứng minh gì nhỉ.
thông tin trên mạng, khoa học công nhận, bác sĩ còn chưa chữa được bệnh của mình mà ...
ngày trước ông bà ta đâu có thuốc tây uống đâu, vẫn có pp chữa bệnh của mình đấy chứ.

Bạn nguyenthanh,

Bạn đụng phải giới hạn rồi . Khi bạn đăng bài "Tin vui cho các mẹ" ở viewtopic.php?f=3&t=2562
bạn đăng cả số đt của mình để người khác liên lạc, nhưng không đăng tên thuốc. Vì bạn là người mới vào diễn đàn, tôi lấy cái lễ, cái lịch sự của Chủ đối với Khách bằng cách gọi điện thoại từ California về VN cho bạn, hỏi tên thuốc để đăng lên cho mọi người biết.

Sau đó bạn qua bên này nói có phương pháp gì đó kỳ diệu có thể kéo dài sự sống, mà bạn đã từng là người được cứu. Bạn bỏ thì giờ ra phản hồi các bài tôi viết xin thông tin, nhưng bạn vẫn không cho biết pp đó là gì . Không cần bạn đăng cụ thể, chỉ cần cho thông tin vắn tắt . Nhưng bạn có cho không? Không, vẫn chỉ là con số không. Chẳng lẽ tôi lại phải gọi điện thoại cho bạn nữa sao ? Làm sao để bạn đăng thêm thông tin minh bạch đây?

Tôi có 1 luật riêng là: Khi bàn cãi gì đó với ai, quá 3 lần mà chẳng đi tới đâu thì tôi ngưng không bàn cãi nữa, vì làm thêm thì phí thì giờ cho cả 2 bên.

Đây là quyết định của tôi: tôi sẽ nhờ Admin xoá các số điện thoại và email của bạn trên diễn đàn này, tôi sẽ để bạn có chức năng nhắn tin và đăng bài để bạn có thể nói chuyện với các phụ huynh khác. Trong vòng 24 tiếng kể từ lúc tôi đăng bài này, nếu bạn vẫn không cung cấp thông tin gì về pp bạn quảng bá thì tôi sẽ nhờ Admin chặn nick của bạn, cấm không cho bạn đăng bài nữa.

Bạn có thể chơi trò mèo vờn chuột bằng cách đăng nick khác để vào lại diễn đàn này, hoặc giận dỗi bỏ qua diễn đàn khác để làm ơn, làm cứu tinh cho các phụ huynh khác . Tôi hiểu và chấp nhận rủi ro đó .

Chào bạn
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi bichchau » T.Tư Tháng 11 21, 2012 1:55 am

Với những người lợi dung diễn đàn này để đăng tin quảng cáo không rỏ ràng, minh bạch thì để nghị Admin chặn lại .
Tại sao mà họ nhẫn tâm kiếm tiền trên nỗi đau của người khác không biết ?
bichchau

Gửi bàigửi bởi diemmy51192 » T.Tư Tháng 11 21, 2012 5:09 am

Các anh chị có ai là bác sĩ không ạ? cho em hỏi một chút với ạ: em đọc báo có 1 loại thuốc làThuốc Everolimus có thể chữa bệnh u xơ cứng củ (Tuberous sclerosis ) có ai có thể cho em biết về thông tin này được không ạ?
diemmy51192

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.5 khách.