Cách tải bài và cài đặt

Bộ Bài Học Số 9 dựa trên chương trình Giáo dục phổ thông và Giáo dục đặc biệt đang được ứng dụng tại Hoa Kỳ...

Re: Cách tải bài và cài đặt

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Hai Tháng 5 18, 2009 7:38 pm

Phần trả lời từ chuyên viên Cùng Nhau Vượt Khó

Thưa quí phụ huynh, bài học số 9 mà anh Phi post là bài học nhận xét hình giống nhau ở trình độ đơn giản. Một số em, nhất là các em Asperger, sẽ thấy bài học này dễ vượt qua. Quí vị có thể nâng mức phức tạp bằng cách hỏi thêm khi hình khác nhau: "Thế chúng khác nhau ở điểm nào" để các em có dịp mô tả điểm khác biệt. Tuy nhiên, đòi hỏi các em ngưng lại mạch chơi (khi mà con chuột nằm trong tay các em) để trả lời là điều không dễ dàng. Muốn làm thế, quí vị phải giữ lấy chú chuột, và bảo các em cho quí vị biết phải bấm nút nào, rồi hỏi câu hỏi trước khi bấm sang hình khác.

(Tại Mỹ, tôi luôn phải sử dụng con chuột nhỏ xíu không dây, dấu trong túi quần, và bấm sau khi các em "ra lệnh". Đặc biệt, các em còn dại sẽ trở nên bực bội vì chưa di chuyển được chuột khéo léo. Với cách này, tôi dậy các em những lời bày tỏ đơn giản nhất: đúng, không đúng. Tuy nhiên, quyết định này tùy ở quí vị: muốn con làm bài độc lập hay muốn con có sự kèm cặp trực tiếp vào thời gian đó. Tôi đề nghị dù chọn cách nào, cũng xin nói cho các em nghe: con làm một mình, hoặc làm với bố/mẹ. Mục đích là để các em quen nếu có game mà quí vị buộc phải ngồi cạnh hỗ trợ.)

Sẽ có những trò chơi khác phức tạp cho nhiều trình độ và kỹ năng, hy vọng các em (và quí vị) kiên nhẫn để ban điều hành có thời gian post game lên.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi bé Đại DÆ°Æ¡ng » T.Tư Tháng 5 27, 2009 6:57 pm

Tôi tải và cài đặt bài học số 9 được ngay nhưng chỉ có điều khi cài đặt xong không có biểu tượng nào hiển thị như các chương trình khác, có nghĩa là mỗi lần cho con học đều phải bấm vào cài đặt lại. Chắc tôi không làm hết một nội dung nào đó, có phụ huynh nào làm được trọn vẹn không? Hướng dẫn giúp với.
Thanh Giang.
bé Đại Dương

Gửi bàigửi bởi My Lăng » T.Tư Tháng 5 27, 2009 8:10 pm

bé Đại Dương đã viết:Tôi tải và cài đặt bài học số 9 được ngay nhưng chỉ có điều khi cài đặt xong không có biểu tượng nào hiển thị như các chương trình khác, có nghĩa là mỗi lần cho con học đều phải bấm vào cài đặt lại. Chắc tôi không làm hết một nội dung nào đó, có phụ huynh nào làm được trọn vẹn không? Hướng dẫn giúp với.
Thanh Giang.
Phần mềm này tôi cài Không có biểu tượng icon trên destop nên chị cũng không thấy.

Anh Chị vào start (phía dưới bên trái màn hình), click vào all programs, thấy 1 loạt danh sách hiện ra, anh chị xem thử trong đó có phần concuame hay ko, nếu có cứ click vào ConCuaMe sẽ hiện ra Baihoc9. Và click sẽ hiện ra.
Anh chị thử xem.
My Lăng

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 5 27, 2009 9:46 pm

Cảm ơn anh My Lang . Vậy chắc anh cũng chạy được rồi chứ ạ ? Hôm nọ anh nói kô thấy gì hiện ra cả, kô biết giờ thì sao ?

Có 2 cách để chạy chương trình, một là chị làm theo như anh My Lang chỉ, 2 là chi mở Windows Explorer ra, vào ổ C:\, rồi C:\ConCuaMe\BaiHoc9, rồi bấm vào BaiHoc9.exe hay BaiHoc9a.exe phía bên tay phải như trong hình dưới đây .

À, chị đã cài Bài học 9A chưa ?

Phi
tb: lần tới tôi bảo họ làm thêm một icon trên desktop luôn cho dễ tìm
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi Hoahongden76 » CN Tháng 6 21, 2009 8:07 pm

Chào anh Phi!
Hôm nay tôi vào xem cách tải Bài học số 9 để tải về máy theo hướng dẫn, tuy nhiên khi tôi click vào địa chỉ các anh chị cho thi thấy hiện ra cửa sổ New Message để gửi thư đi mà chẳng thấy hiện phần bài học nào cả. Vậy tôi phải làm thế nào để tải bài học này? Mong anh giúp đỡ!
Hoahongden76

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 6 22, 2009 12:46 am

Chào chị,

Vậy chị cứ vào thẳng hộp thư baihoc.ccm@gmail.com mật khẩu ccm123456
sẽ thấy các bài học nằm trong inbox. Nếu vẫn bị trục trặc thì cho tôi biết nhé

Phi
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi minhnhi » T.Hai Tháng 6 22, 2009 11:02 pm

Anh Phi ơi, giúp em với
Em đã thử đi thử lại 2 lần rồi nhưng khi bấm vào Create_Caidat-BaiHoc9.exe em cũng bị báo lỗi "The file 'Create_Caidat-BaiHoc9.exe.1' could not be found. This file is required to create 'Caidat-BaiHoc9.exe'.
minhnhi

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 6 22, 2009 11:40 pm

minhnhi đã viết:Anh Phi ơi, giúp em với
Em đã thử đi thử lại 2 lần rồi nhưng khi bấm vào Create_Caidat-BaiHoc9.exe em cũng bị báo lỗi "The file 'Create_Caidat-BaiHoc9.exe.1' could not be found. This file is required to create 'Caidat-BaiHoc9.exe'.

Em cho anh biết em tải về những tệp (file) nào, kích cỡ bao nhiêu nhé
BaiHoc 9 có CaiDat-BaiHoc9.exe.1 cho tới CaiDat-BaiHoc9.exe.8, cộng với Create_Caidat-BaiHoc9.exe.9 tổng cộng là 9 tệp

Phi
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi ThanhLan » T.Ba Tháng 6 23, 2009 12:26 am

admin đã viết:Bài Học Số 9 kích cỡ lớn nên ConCủaMẹ (CCM) phải tách ra làm nhiều phần nhỏ để các bạn có thể tải về dễ dàng. Sau khi tải về các bạn có thể ráp chúng lại dễ dàng để sau đó cài đặt vào trong máy

Cách thức cài đặt:

Bước 1) Tải các têp sau đây về

Caidat-BaiHoc9.exe.1
Caidat-BaiHoc9.exe.2
Caidat-BaiHoc9.exe.3
Caidat-BaiHoc9.exe.4
Caidat-BaiHoc9.exe.5
Caidat-BaiHoc9.exe.6
Caidat-BaiHoc9.exe.7
Caidat-BaiHoc9.exe.8
Create_Caidat-BaiHoc9.exe.9

Tải ở đâu? Các bạn vào baihoc.ccm@gmail.com, mật khẩu là ccm123456 để tải 9 tệp trên.

Sau khi nhập vào, các bạn sẽ thấy 9 tệp trên nằm ở trong 2 bức thư tiêu đề Bài học số 9, phần 1Bài học số 9, phần 2

Bước 2)
a) Các bạn bỏ chung tất cả 9 tệp trên vào một thư mục nào đó
b) Rồi sửa tên Create_Caidat-BaiHoc9.exe.9 thành Create_Caidat-BaiHoc9.exe
c) Sau đó bấm vào Create_Caidat-BaiHoc9.exe

Giả sử các bạn bỏ 9 tệp trên vào thư mục C:\ThuMucTam, khi chạy Create_Caidat-BaiHoc9.exe các bạn sẽ thấy các hình sau

Các bạn bấm vào <OK>. Chương trình sẽ gắn các tệp trên trở lại thành một tệp duy nhất tên là Caidat-BaiHoc9.exe

Bước 3) Cài đặt
Bạn bấm vào Caidat-BaiHoc9.exe để cài đặt Bài học vào máy.

Chúc bé của các bạn có được một bài học vui và bổ ích

Admin
ThanhLan

Gửi bàigửi bởi minhnhi » T.Ba Tháng 6 23, 2009 12:39 am

Em cho anh biết em tải về những tệp (file) nào, kích cỡ bao nhiêu nhé
BaiHoc 9 có CaiDat-BaiHoc9.exe.1 cho tới CaiDat-BaiHoc9.exe.8, cộng với Create_Caidat-BaiHoc9.exe.9 tổng cộng là 9 tệp

Phi[/quote]

em tải đuoc về rồi anh ạ, em phải tải lại file zip rồi giải nén, giờ chạy ngon lành rồi ạ, hì hục cả buổi chiều đấy ạ :)
Cám ơn anh nhiều ạ.
minhnhi

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Bộ Bài học số 9

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.2 khách.