Chờ đợi

Chờ đợi

Gửi bàigửi bởi phi » CN Tháng 11 13, 2011 4:01 pm

Ước mơ của mình là mang cây Xoan (miền Nam gọi là cây Sầu đông) sang Mỹ trồng, sau đó dụ hàng xóm cả khu phố trồng Xoan, rồi một ngày nào đó người ta sẽ đổi tên con phố nhà mình thành Phố Xoan.

Lúc mới mọc trên đất Mỹ này nó yếu ớt giống như cái cây này này

before.jpg (14.41 KiB) Đã xem 3637 lần.

Và bây giờ thì nó đã to khỏe như vầy rồi.

now.jpg (32.03 KiB) Đã xem 3644 lần.

Trích lời chị Tường Anh

Mỗi em bé Tự kỷ là một nhánh cây: các em cũng có rễ có đất, có cội có nguồn, có lá hoa. Chúng ta sẽ tìm ra đúng chất dinh dưỡng cần thiết cho cây lớn khỏe rồi kết hoa muôn màu.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Re: Chờ đợi

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » CN Tháng 11 13, 2011 7:39 pm

Cũng giống như logo của web CCM là một bàn tay nâng niu cành cây non đó phải không anh Phi?
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi phi » CN Tháng 11 13, 2011 10:05 pm

phtran1302 đã viết:Cũng giống như logo của web CCM là một bàn tay nâng niu cành cây non đó phải không anh Phi?

Đúng vậy đó Phương.
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi Hasu » T.Hai Tháng 4 23, 2012 7:20 pm

Làm cách nào mà anh mang được cây qua đó trồng vậy anh Phi? Me em mỗi lần mang ít sả tươi qua ăn ma toàn phải đập dập ra để hải quan không làm khó dễ đó.
Hasu

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Năm Tháng 4 26, 2012 7:39 pm

Ấy, hỏi thế hải quan Mỹ họ theo dõi anh Phi và kết tội mang "đồ cấm" vào Hoa Kỳ thì sao?

Có lần mình mang bánh trung thu về Mỹ, tại rời khỏi VN đúng ngày rằm, muốn mang quà về biếu bố mẹ và cô chú. Mình dặn người bạn đừng mua bánh có trứng, vì dạo ấy đang là cúm chim cúm vịt om xòm. Người bạn lại thấy bánh đậu xanh, bánh khoai môn hay hạt sen không trứng thì rẻ tiền nên phang luôn 3 hộp thập cẩm. Mình không coi lại, cứ thế ôm vác. Hàng xách tay nhé, nặng ơi là nặng, những... hì hì... 8 hộp.

Ở phi trường San Francisco, mình thấy con chó cao khoảng 1m2, gần bằng mình rồi. Nhân viên quan thuế dẫn nó, nó đi qua mà không sủa. Mình mừng. Một hồi cô quan thuế khác dẫn con chó bé hơn, cao độ nửa mét, tròn tròn mập mập. Nó cũng ngửi ngửi mình rồi đi luôn. (Lúc này thì mình đã biết có mấy hộp thập cẩm rồi). Mình thấy an toàn nên bảo ông xã dẫn hai thằng con ra trước, mình chờ thùng đồ cuối cùng. Thế mà lại có con chó fox, hai cái tai dựng lên, mình mẩy bé tí tí. Con cẩu này mình chỉ làm được 1 đĩa xào chứ bao nhiêu. Vậy đấy, nó lại sủa mình gọi là inh ỏi.

Mình bảo anh chàng quan thuế: "Con chó của chú mày sủa tầm bậy! Hai con kia nó đi luôn kia mà!" Anh chàng quan thuế nhã nhặn: "Thưa bà, con chó đầu tiên, to đùng, có nhiệm vu tìm ma túy, cần sa. Con thứ nhì chuyên ngửi thịt 4 chân như bò heo cầy... Còn con này chúng em mới huấn luyện để tìm thịt hai chân như gà vịt đấy ạ!"

Lúc ấy mình chỉ muốn túm lấy chú fox xinh xinh kia mà sáo măng. Nhưng không muốn đóng 25 ngàn đô tiền phạt nên đành nộp đống bánh trung thu. Họ bỏ cả 8 hộp vào thùng, nhấn cái càng, 8 hộp xẹp lép. Đấy cũng là lúc mình la lên: "Chết cha, trong đó có 5 hộp không có trứng."

Rất tiếc, quá muộn. Xẹp lép hết rồi!!! Càng nghĩ càng căm chú khuyển tí xíu kia.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 4 26, 2012 11:39 pm

Nghe chị kể chuyện này, em cũng nhớ "kỷ niệm" của mình. Khi vừa đáp xuống sân bay Los, ra ngoài đứng chờ xe chở về, cô hải quan dắt con chó đi ngang qua, nó nhìn thấy em thì liền đứng lại nghểnh lên nhìn và ăng ẳng trong họng, em chả hiểu gì (tưởng đâu mình xinh đẹp đến nỗi chú khuyển 4 chân biết "ngưỡng mộ" :lol: ), cô nó nói với em: trong hành lý mày có thịt ? Ôi, lạy Trời, tôi thề ....không hề có, em đã hỏi kỹ và không hề mang thịt theo mà. Em nói với cô đó : Oh không, đây là cá chứ không phải thịt. Cô ấy tin em và dắt con chó đi trong khi nó vẫn còn liếc nhìn hành lý em "đắm đuối" lắm. Em thở phào, ôi trời - Con chó này làm việc sơ xuất rồi. Em sắp lại hành lý và... toát mồ hôi hột.....Trời....đúng rồi , hồi nãy trên máy bay cho HN ăn ....xúc xích còn sót lại 1 miếng trong .....xách tay ! Túm ngay, liệng cái xoẹt vào thùng rác..............hú hồn !!! :lol:
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Hasu » T.Năm Tháng 4 26, 2012 11:59 pm

Ôi trời, ú ớ như em mà qua đó chỉ có hoặc nộp phạt ( ít nhất 25 ngàn như chị Tường Anh), không thì chắc cũng ngậm ngùi nhìn những món quý giá tan tành trươc mắt, ôi....
Em nhớ lần đầu mẹ em qua M, nàng chẳng biết luật gì đâu nhé, cứ thế mà mang 1 bao hột giống các loại, và đi trót lọt qua hải quan, về nhà ai cũng mắt tròn mặt dẹt nhìn mẹ, và từ đó về sau nàng ý đi cẩn thận đến nỗi lá gai để gói bánh it nàng ngồi xé từng miếng nhỏ, sả đập dập hêt từng cây.
Em mà như trường hợp chị T.A, chắc toát mồ hôi hột khi từng chú khuyển xunh đẹp đi qua qua,hahha.....
Hasu

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Ba Tháng 5 01, 2012 8:12 pm

Ha ha, hôm qua có một "bầy" các sơ đạo Công Giáo sang thăm Hoa Kỳ. Đến trình diện một vị linh mục, các sơ mang theo quà là Cam XÃ Đoài. Từ linh mục đến giáo dân, khách khứa... ai cũng trợn tròn cả mắt. Mà không phải chục trái hay 15 trái nhé. Một thùng luôn!
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi Hasu » T.Ba Tháng 5 01, 2012 9:08 pm

Nguyen,Anh đã viết:Ha ha, hôm qua có một "bầy" các sơ đạo Công Giáo sang thăm Hoa Kỳ. Đến trình diện một vị linh mục, các sơ mang theo quà là Cam XÃ Đoài. Từ linh mục đến giáo dân, khách khứa... ai cũng trợn tròn cả mắt. Mà không phải chục trái hay 15 trái nhé. Một thùng luôn!

Hahaha... Vậy hễ ai lần đầu tiên qua đó chắc cũng nên tranh thủ nhỉ? :D Công nhận hải quan bên đó hào phóng với những vị khách này ghê :)
Hasu

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 5 02, 2012 1:20 pm

Cứ gõ, cửa sẽ mở.
Cứ trồng, cây sẽ mọc.
Phép lạ tới qua các việc nhỏ, rất thực hàng ngày.

Sáng nay bước ra đi làm, ngỡ ngàng vì nhận ra những nét tim tím trên cao...

Xin trân trọng giới thiệu, hạt xoan bé tí ngày nào từ làng Mông Phụ theo mình về Mỹ (hình đăng ở trên) nay đã nở hoa. :D Có dịp mình sẽ quành lại nhà anh ... ở làng Mông Phụ, Đường Lâm, Sơn Tây để cảm ơn.

Mong rằng các bé TK cũng sẽ làm cho bố mẹ ngỡ ngàng, ngây ngất trong một ngày rất gần.

hoa-xoan.jpg (28.23 KiB) Đã xem 3306 lần.
Phi
Special Ed.
phi

Trang kế tiếp

Quay về Thư giãn

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.4 khách.