Trung tâm hòa nhập Nhân Văn tuyển giáo viên

Trung tâm hòa nhập Nhân Văn tuyển giáo viên

Gửi bàigửi bởi admin » T.Ba Tháng 4 04, 2017 7:50 pm

Bạn đang tìm một ngành nghề thay vì chỉ kiếm việc?
Bạn muốn học hỏi, đầu tư vào chuyên môn trong tương lai để tiến thân?
Bạn có mong muốn đóng góp thiết thực cho cộng đồng?

Trung tâm hòa nhập Nhân Văn cần tuyển giáo viên để đào tạo, làm việc tại Trung tâm dưới sự hướng dẫn của các chuyên gia CCM từ California.

Đơn vị tuyển dụng: Trung tâm hỗ trợ phát triển giáo dục hòa nhập Nhân Văn
Thời gian tuyển dụng: Luôn có vị trí còn mở. All positions are available.

Chức danh/vị trí: Tuyển giáo viên dạy trẻ Tự kỷ, Chậm phát triển, Chậm phát triển ngôn ngữ, Can thiệp hành vi và Chương trình sống tự lập, dạy nghề cho Người Tự kỷ Trưởng thành

Kỹ năng cần có:

Tốt nghiệp ngành giáo dục đặc biệt, Tâm lý, tâm lý giáo dục, công tác xã hội hoặc các ngành khác nhưng có mong muốn làm việc trong môi trường giáo dục,

Có quyết tâm gắn bó với nghề, có mong muốn được đào tạo sâu về can thiệp hành vi, trị liệu ngôn ngữ hoặc can thiệp nhận thức

Yêu trẻ, chịu được áp lực công việc, sẵn sàng học thêm các kiến thức mới cần có
Muốn tăng kỹ năng tiếng Anh (đọc, viết) hoặc sẵn sàng học tiếng Anh song song với việc học chuyên môn

Cơ hội:

Có cơ hội làm việc chuyên gia (nước ngoài) nhóm Con Của Mẹ CCM.
Huấn luyện on-line, cuối tuần, và trực tiếp bởi các chuyên gia Tự kỷ CCM, California

Cơ hội cải thiện các kỹ năng mềm, kỹ năng làm việc nhóm, viết và thực hiện các dự án mang tính cộng đồng.

Cơ hội tiếp cận các ngành khác có quan hệ với ngành giáo dục đặc biệt.

Cơ hội học sâu một trong các chuyên ngành về giáo dục: Can thiệp hành vi, Ngôn ngữ trị liệu, giáo dục đặc biệt.

Mức lương / Các chế độ khác:

Lương thỏa thuận theo tiềm năng, khả năng và kỹ năng
Có chế độ bảo hiểm theo Luật Lao động
Trường cung cấp bữa trưa

Địa điểm làm việc:

276 Chu Văn An, P. 26, Q. Bình Thạnh Saigon
Điện thoại 08 – 35.11.90.19 hoặc lienhe a-còng ttnv.org
Thời gian làm việc
Thứ 2 tới thứ 6
7h15 - 8h: đón trẻ
8h - 4h30: dạy học
4h30 - 5h: trả trẻ
Thứ 7 làm việc 1/2 ngày, dành cho huấn luyện và họp nội bộ với các chuyên gia từ Calfiornia

Hồ sơ xin việc:

Bản sao CMND
Bản sao hộ khẩu hoặc thường trú
Bản sao các văn bằng hay chứng chỉ đào tạo, 4 ảnh 3x4
Giấy khám sức khỏe, Sơ yếu lý lịch. Các giấy tờ thiếu có thể bổ sung sau

Hồ sơ xin gửi về: Cô Nguyệt, email nv.nguyen.nguyet a-còng ttnv.org , cc cho lienhe a-còng ttnv.org
admin
Site Admin

Re: Trung tâm hòa nhập Nhân Văn tuyển giáo viên

Gửi bàigửi bởi admin » T.Bảy Tháng 10 21, 2017 7:30 pm

Bạn đang tìm một ngành nghề thay vì chỉ kiếm việc?

Trung tâm hòa nhập Nhân Văn cần tuyển giáo viên để đào tạo, làm việc tại Trung tâm dưới sự hướng dẫn của các chuyên gia CCM từ California.

Đơn vị tuyển dụng: Trung tâm hỗ trợ phát triển giáo dục hòa nhập Nhân Văn, http://www.ttnv.org

Chức danh/vị trí: Tuyển giáo viên dạy trẻ Tự kỷ, Chậm phát triển, Chậm phát triển ngôn ngữ, Can thiệp hành vi và Chương trình sống tự lập, dạy nghề cho Người Tự kỷ Trưởng thành
admin
Site Admin

Tuyển dụng giáo viên

Gửi bàigửi bởi admin » T.Ba Tháng 1 23, 2018 10:07 pm

Together we shall make a difference!

U23-team.jpg (18.55 KiB) Đã xem 6986 lần.
admin
Site Admin

Gửi bàigửi bởi admin » CN Tháng 5 05, 2019 5:00 pm

Trích từ Hồ sơ tìm việc của một sinh viên đã thực tập làm việc tại TT Nhân Văn. Chúng tôi đăng lên để các bạn đang tìm việc phần nào thấy được nơi chúng tôi làm việc...

Hằng:
Mình muốn làm tại Nhân Văn:

Lí do 1: Tại đây nhận can thiệp trẻ tự kỷ, đây là nhóm trẻ mình có sự quan tâm và tìm hiểu khi mình đi học, mình muốn tìm hiểu kỹ và sâu hơn về nhóm trẻ này. Cũng như được học, trau dồi các phương pháp, cách can thiệp tại Nhân Văn

Lí do 2: Mình đã từng là tình nguyện viên, đã từng là thực tập sinh tại đây, nên mình đã có thể hình dung một ngày làm việc với các trẻ như thế nào, các cách để dạy trẻ. Mình thực sự muốn đóng góp khả năng của bản thân vào việc can thiệp và làm việc cùng trẻ.

Lí do 3: Mình thích môi trường ở đây. Cụ thể hơn là CL. Các GV xem nhau như những người thân trong gia đình, họ luôn vui vẻ trò chuyện, chia sẻ các kiến thức, cũng như chia sẻ những tích cực và tiêu cực của đồng nghiệp và cùng nhau tìm hướng giải quyết. Như các GV chia sẻ, bên trường còn có các nhóm học tiếng anh, rèn luyện khả năng âm nhạc, những điều mình rất thích.

An:

Sau khi thực tập tại trường Nhân Văn và có mong muốn theo đuổi hướng trị liệu hành vi ở trẻ tự kỉ.
Trung tâm Nhân Văn là một môi trường không chỉ có đội ngũ giáo viên có kiến thức chuyên môn cao mà còn có rất nhiệt tình, năng nổ và hòa đồng với nhau.

Hồng:

Em biết đến Trường Nhân Văn qua đợt tham gia học bổng của tổ chức VNHELP từ tháng 8 năm 2018. Trong thời gian tham gia học bổng, em được chị Xinh hướng dẫn chạy dự án dạy Kỹ năng giao tiếp cho trẻ mồ côi. Em đã được chị Xinh giới thiệu về trường Nhân Văn. Trường Nhân Văn quan trọng vào yếu tố con người hơn là học ngành gì, bằng cấp ra sao. Ở Nhân Văn, các giáo viên luôn được có cơ hội học tập và phát triển bản thân trong một môi trường làm việc chuyên nghiệp với các chuyên gia trong lĩnh vực giáo dục, giáo dục đặc biệt. Trường Nhân Văn luôn cố gắng đưa ra chương trình giáo dục, can thiệp giáo dục đặc biệt cho những trẻ em rối loạn về hành vi, ngôn ngữ, … Mang lại ý nghĩa cho cộng đồng, xã hội nói chung và chính gia đình, bản thân các em nói riêng.

L.H:

Hôm nay em đã có 1 ngày đi thực tế và được tham gia họp cùng mọi người ở trung tâm Nhân Văn. Đầu tiên em cảm ơn sự giúp đỡ của chị và thầy ạ. Những điều chị và thầy đã mở ra cho em nhiều điều,nói thật là những điều thầy và chị về tương lai khiến em bị ngợp vì em chưa bao giờ nghĩ xa đến vậy. Em về nhà nghĩ về những điều thầy nói trong cuộc họp em bắt đầu viết ra cái mà mình sẽ nhận được và cái giá em phải trả khi vào làm cho trung tâm Nhân Văn, em đặt lại mục tiêu cho bản thân mình trong 10 năm tới em muốn tiến xa trong nghành giáo dục đặc biệt này cụ thể là du học, đó là cái đích em sẽ hướng tới cho mình, bản danh sách cho thấy em nhận được rất nhiều thứ cho tương lai của mình, còn cái em phải trả giá thực sự chỉ là những cái khó khăn trước mắt, em viết ra những giải pháp để giúp mình vượt qua. khi đã xác định được mục tiêu rõ ràng em rất muốn được làm việc cho trung tâm Nhân Văn, em mong được sự giúp đỡ của thầy, của chị và các bạn. Em cảm ơn chị đã dành thời gian đọc. chúc chị ngủ ngon.
admin
Site Admin

Gửi bàigửi bởi admin » T.Tư Tháng 10 23, 2019 6:30 pm

admin đã viết:Bạn đang tìm một ngành nghề thay vì chỉ kiếm việc?

Đơn vị tuyển dụng: Trung tâm hỗ trợ phát triển giáo dục hòa nhập Nhân Văn
Thời gian tuyển dụng: Luôn có vị trí còn mở. All positions are available.

Kỹ năng cần có:

Tốt nghiệp ngành giáo dục đặc biệt, Tâm lý, tâm lý giáo dục, công tác xã hội hoặc các ngành khác nhưng có mong muốn làm việc trong môi trường giáo dục,

Có quyết tâm gắn bó với nghề, có mong muốn được đào tạo sâu về can thiệp hành vi, trị liệu ngôn ngữ hoặc can thiệp nhận thức

Yêu trẻ, chịu được áp lực công việc, sẵn sàng học thêm các kiến thức mới cần có
Muốn tăng kỹ năng tiếng Anh (đọc, viết) hoặc sẵn sàng học tiếng Anh song song với việc học chuyên môn

Cơ hội:

Có cơ hội làm việc chuyên gia (nước ngoài) nhóm Con Của Mẹ CCM.
Huấn luyện on-line, cuối tuần, và trực tiếp bởi các chuyên gia Tự kỷ CCM, California

Cơ hội cải thiện các kỹ năng mềm, kỹ năng làm việc nhóm, viết và thực hiện các dự án mang tính cộng đồng.

Cơ hội tiếp cận các ngành khác có quan hệ với ngành giáo dục đặc biệt.

Cơ hội học sâu một trong các chuyên ngành về giáo dục: Can thiệp hành vi, Ngôn ngữ trị liệu, giáo dục đặc biệt.

Mức lương / Các chế độ khác:

Lương thỏa thuận theo tiềm năng, khả năng và kỹ năng
Có chế độ bảo hiểm theo Luật Lao động
Trường cung cấp bữa trưa

Địa điểm làm việc:

276 Chu Văn An, P. 26, Q. Bình Thạnh Saigon
Điện thoại 08 – 35.11.90.19 hoặc lienhe a-còng ttnv.org
Thời gian làm việc
Thứ 2 tới thứ 6
7h15 - 8h: đón trẻ
8h - 4h30: dạy học
4h30 - 5h: trả trẻ
Thứ 7 làm việc 1/2 ngày, dành cho huấn luyện và họp nội bộ với các chuyên gia từ Calfiornia

Hồ sơ xin việc:

Bản sao CMND
Bản sao hộ khẩu hoặc thường trú
Bản sao các văn bằng hay chứng chỉ đào tạo, 4 ảnh 3x4
Giấy khám sức khỏe, Sơ yếu lý lịch. Các giấy tờ thiếu có thể bổ sung sau

Hồ sơ xin gửi về: Cô Nguyệt, email nv.nguyen.nguyet a-còng ttnv.org , cc cho lienhe a-còng ttnv.org

Chúng tôi vẫn đang tuyển dụng.
admin
Site Admin

Quay về Thông báo

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.4 khách.