tán dóc chuyện hội thảo

Re: tán dóc chuyện hội thảo

Gửi bàigửi bởi trinhhien » T.Hai Tháng 5 31, 2010 10:26 pm

He he he! chị cứ để mà xem! :lol:

"em sốt vì phòng lạnh quá!" Hối hận vô cùng.

Chị thì hối hận vì "em sốt...", còn em đang hối hận vì nói ra "bí mật" chuyển khoản... Sợ mọi người thấy dễ quá đăng ký nhiều máy lạnh chạy không đủ công suất đấy! :lol: :lol: :lol:
trinhhien

Gửi bàigửi bởi trinhhien » CN Tháng 7 18, 2010 4:29 am

Chào các anh chị,
Lâu quá không thấy ai "tán dóc" buồn quá hà!
Thật bổ ích khi tham dự buổi hội thảo vừa rồi tại HCM phải không ạ? Nhưng chỉ có một điều em chưa "hài lòng" là không chờ được cho đến cuối buổi hội thảo để gặp chị Tường Anh mà chỉ mới gặp chị Xuyến và anh Phi thôi. Tiếc quá! Dù sao thì cũng nhìn thấy tận mắt rồi. Hẹn gặp chị TA vào hè năm sau vậy. :lol: :lol: :lol:
trinhhien

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Hai Tháng 7 19, 2010 10:11 am

Chào TrinhHien,

giời ơi, mình sờ sờ ra đấy. Bạn ham "tám" với anh Phi, chị Xuyến mà quên mất mình đấy chứ. Mình có thấy bạn, có được biết mặt vì anh Phi hỏi "TrinhHien ngồi đâu".

Lời hẹn hè năm sau thì xa quá. Noel này nhé!
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi trinhhien » T.Hai Tháng 7 19, 2010 10:50 pm

Chào chị Tường Anh,
giời ơi, mình sờ sờ ra đấy. Bạn ham "tám" với anh Phi, chị Xuyến mà quên mất mình đấy chứ

Vì không dám "tám" trong giờ HT đấy chứ. Định để hết giờ sẽ chào luôn cả Chị Xuyến, Anh Phi và Chị nhưng HT thảo lại kết thúc quá trễ so với dự định nên em không thể chờ thêm mà phải về (vì trước đó mấy ngày con trai thứ 2 của em bị ngã gãy tay phải mà gởi hàng xóm để đi HT) vì nhà không có ai trông. Thôi hẹn chị Noel gặp vậy! :) :) :)
trinhhien

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Ba Tháng 7 20, 2010 8:10 am

Thì hẹn Noel, nhưng tưởng là sẽ xung phong làm giáo viên cho CCM chứ nhỉ, mà nếu thế thì không gặp sớm hơn sao?
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi trinhhien » T.Ba Tháng 7 20, 2010 3:46 pm

nhưng tưởng là sẽ xung phong làm giáo viên cho CCM chứ nhỉ, mà nếu thế thì không gặp sớm hơn sao?

Làm giáo viên thì chắc em không đủ tiêu chuẩn đâu. Nhưng em sẽ đồng hành cùng CCM trong khả năng của mình. Em muốn hiểu thêm về TK mà theo em thì ở VN còn rất "lạ", để phát hiện sớm TK và giúp mọi người quanh mình có thêm thông tin về TK. Là mẹ của 2 đứa con (không TK) em hiểu được việc nuôi dạy một đứa trẻ bình thường cho nên người ở xã hội này đã khó huống chi là nuôi dạy một trẻ TK. Những việc mà CCM đang làm cho trẻ TK em thật ngưỡng mộ.

Mong sớm gặp lại Chị, Chị Xuyến và Anh Phi.
trinhhien

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Ba Tháng 7 20, 2010 3:56 pm

Em đã là giáo viên mầm non, đã có kinh nghiệm dậy con mình, con người. Em đã cảm nhận nỗi khó khi con bướng bỉnh. Đó đã đủ để bắt đầu là giáo viên chuyên biệt. Nếu em có nét nhậy cảm giáo dục thì em có thể nhận giải giáo viên xuất sắc nữa cơ! Tuy nhiên, nếu em đang có cơ sở thì chị không thể "xí dụ" em được. Mong là em sẽ tìm hiểu để nhìn thấy nét là lạ nơi nhóm trẻ con mà em đang trông coi, dậy dỗ, và có những đề nghị tốt cho phụ huynh của chúng.

Tụi chị bên Mỹ vẫn phải đi huấn luyện nhóm giáo viên mầm non vì họ là nhữngngười có thể nhìn ra nét khó khăn của trẻ ở độ tuổi dưới 3 tuổi.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi trinhhien » T.Năm Tháng 7 22, 2010 3:53 pm

Chào chị Tường Anh,
Nếu em có nét nhậy cảm giáo dục thì em có thể nhận giải giáo viên xuất sắc nữa cơ

Em thích nhất câu này vì được khen mà.
nếu em đang có cơ sở thì chị không thể "xí dụ" em được. Mong là em sẽ tìm hiểu để nhìn thấy nét là lạ nơi nhóm trẻ con mà em đang trông coi, dậy dỗ, và có những đề nghị tốt cho phụ huynh của chúng.

Hiện tại em chẳng có cơ sở nào hết, em đã xa nghề này mấy năm rồi chị a. :) Em đã chuyển sang ngành dược rồi (phòng KD). Thỉng thoảng em chỉ giúp những "đồng nghiệp" cũ mỗi khi họ cần như: Làm cho họ PPS để dạy cho trẻ nó thích, chia sẻ những kinh nghiệm "đối phó" với phụ huynh "khó tính" và các cơ quan quản lý mà mình đã trải qua... :).Nên em rất mong học hỏi thêm nhiều kiến thức để chia sẻ cho mọi người.
trinhhien

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Sáu Tháng 7 23, 2010 1:45 am

Đã tít mắt vì được khen, lại có lòng với trẻ con, thế thì đầu quân cho CCM đi thôi.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Trang vừa xem

Quay về Tin/Bài cũ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.41 khách.