Huấn luyện Hè 2013

Re: Huấn luyện Hè 2013

Gửi bàigửi bởi bienca » T.Năm Tháng 2 28, 2013 7:12 pm

Về chủ đề của buổi huấn luyện, thì em quan tâm tới việc dạy ngôn ngữ, giao tiếp và nhận thức (e hiểu là nhận thức sẽ theo độ tuổi anh chị ạ, và con cũng phải đuổi theo các bạn). Do về hành vi, em đã tham gia buổi thảo luận hồi tháng 4/2012 :) , tuy nhiên sẽ có rất nhiều khúc mắc trong quá trình thực hành, e nghĩ vẫn phải trao đổi thêm, phát triển thêm.

Vì ở ngoại tỉnh, nên em sẽ tham gia được vào thứ bảy, chủ nhật.
Em cũng quan tâm tới khóa huấn luyện cho bé tăng động thiếu chú ý. Nếu tất cả các buổi huấn luyện này, ban tổ chức ghi hình, và phát hành DVD có thu phí cho những phụ huynh không có điều kiện để tham gia thì tốt quá.

Em hỏi hơi lạc đề một chút trên trang chủ, chuẩn phát triển đang dừng ở 5 tuổi. Nhưng với các độ tuổi lớn hơn, sẽ có chuẩn không ạ? Để chúng em tiếp tục có những đối chiếu với con.

Xin cảm ơn tấm lòng của các anh chị đã luôn dành thời gian cho các phụ huynh ở VN.
bienca

Gửi bàigửi bởi bienca » T.Sáu Tháng 3 01, 2013 2:07 am

Em xin phép được bổ sung thêm vào chủ đề huấn luyện hè.
Vì con em đã vào độ tuổi đi học, nên em cũng muốn biết dạy về phần critical reading và phần suy luận cause/effect thêm nữa. Em đã đọc các hướng dẫn của các anh chị, nhưng vẫn muốn được hướng dẫn thêm, có thêm nhiều ví dụ, bài học :) . Thực tế đang làm thì em chưa, e đang có kế hoạch thôi ạ.
bienca

Gửi bàigửi bởi nothard » CN Tháng 3 10, 2013 11:06 pm

Cho tôi đang ký 1 suất
Con của tôi gần 5 tuổi, cháu đã nói, nhưng là trả lời những câu hỏi ( Không gọi là biết giao tiếp ) tôi đã dạy từ trước . Cháu tiếp xúc mắt còn kém , lúc học với mẹ , mẹ phải bảo cháu nhìn thì cháu mới nhìn mẹ, chào người khác thì chỉ chào chứ không nhìn người được chào

Nên tôi rất cảm ơn nếu trong chương trình dạy có dạy sâu về vấn đề tiếp xúc mắt.
Giờ học : Tôi đề nghị là giờ mà các cháu đi học , tức giờ làm việc từ thứ 2 đến thứ 6 .
Xin cảm ơn ban huấn luyện
nothard

Gửi bàigửi bởi Đoàn Gia Hân » T.Hai Tháng 3 11, 2013 12:48 am

Chào các anh chị!
Em rất mừng được biết có chương trình này, theo em nên tổ chức vào cuối tuần.
Đoàn Gia Hân

Gửi bàigửi bởi memilo » T.Tư Tháng 3 13, 2013 6:57 pm

Xin chao CCM

Rat cam on vi CCM se to chuc huan luyen he cho cac phu huynh co con tu ky

Ve thoi gian : nếu là buổi tối thì em có thể đi được các ngày trong tuần, nếu là ban ngày thì em đi được thứ 7, và chủ nhật.
Ve chi phí: e rất muốn biết kinh phí cho 1 xuất là bao nhiêu, nếu em đi cả vợ và chồng thì chi phí cũng phải bằng 2 xuát ạ

Ve y kien cho buoi tap huan :Vì mỗi trẻ tự kỷ có những dạng đặc biẹt khác nhau , nên em chỉ biết về những đặc tính của con em , em xin phép kể một số biểu hiện rõ nhất của bé : Con trai em năm nay 4 tuổi, cháu được chẩn đoán ở Viện NHi TW là tự kỷ nhẹ, chỉ cần cha mẹ tìm hiểu và dạy ở nhà, nhưng hiện tại em thấy cháu vẫn có những biểu hiện sau mà em rất lo lắng : Cháu luôn nhìn nghiêng hẳn đầu, thích chơi điện tử, điện thoại, ăn uống và chơi trò chơi dập khuôn, máy móc không chịu nghe giải thích cách chơi, giao tiếp được những câu đơn giản nhưng thường là như con vẹt, nhắc lại những lời người khác nói, ko tập trung khi nghe bố mẹ dạy, chưa biết được những từ trái nghĩa, cháu thuộc bài hát, thơ, biết hết các số, một số mặt chữ, nhưng ngôn ngữ rất khó nghe, em thường phải nhờ cô giáo chép lại những bài hát bài thơ , trò chơi cô giáo dạy thì mới hiểu cháu hát gì , đọc gì, chơi gì. cháu giao tiếp bằng mắt kémKhi em hỏi hôm nay cô giáo dạy con bài hát gì, bài thơ gì , hay trò chơi gì thì cháu không hiểu và không trả lời...Em rất mong có co hội gặp trực tiếp các anh chị đẻ được chia sẻ , huấn luyện cách dạy con.
memilo

Gửi bàigửi bởi Be An » T.Ba Tháng 3 19, 2013 9:46 pm

bienca đã viết:Vì ở ngoại tỉnh, nên em sẽ tham gia được vào thứ bảy, chủ nhật.
Em cũng quan tâm tới khóa huấn luyện cho bé tăng động thiếu chú ý. Nếu tất cả các buổi huấn luyện này, ban tổ chức ghi hình, và phát hành DVD có thu phí cho những phụ huynh không có điều kiện để tham gia thì tốt quá.

Ôi em tuyệt đối đồng tình và hoan hô ý kiến của chị bienca về việc phát hành đĩa DVD vì em ở tận tỉnh xa, mà em lại rất muốn tham gia nhưng chỉ sợ không đi được thì uổng quá hihix, mong các anh chị xem xét ý kiến trên
Ba thương bé AN vì bé An đẹp giống mẹ
Mẹ thương bé AN vì bé AN xấu giống ba ^^
Be An

Gửi bàigửi bởi Chó Odie » T.Bảy Tháng 3 23, 2013 5:08 pm

Dear Ms. Tường Anh và Mr. Phi,
Con trai mình có vấn đề về ngôn ngữ và kém chú ý, mình muốn tham dự: Mình đăng ký 2 suất (cho hai vợ chồng). Theo mình, nếu tổ chức 4 ngày liên tục thì tiện cho những người ở xa hơn.
Thân mến,
Chó Odie

Gửi bàigửi bởi Me Cat » T.Ba Tháng 3 26, 2013 6:37 pm

Chi Tường Anh ơi, bao giờ nhóm chuyên gia CCM có đợt khám TK cho các be ah, em muốn dăng ký khám cho bé nhà em 19,5 tháng.
Me Cat

Gửi bàigửi bởi Me Cat » T.Ba Tháng 3 26, 2013 6:41 pm

Be An đã viết:
bienca đã viết:Vì ở ngoại tỉnh, nên em sẽ tham gia được vào thứ bảy, chủ nhật.

Ôi em tuyệt đối đồng tình và hoan hô ý kiến của chị bienca về việc phát hành đĩa DVD vì em ở tận tỉnh xa, mà em lại rất muốn tham gia nhưng chỉ sợ không đi được thì uổng quá hihix, mong các anh chị xem xét ý kiến trên

Em cũng thế ah..
Me Cat

Trang vừa xem

Quay về Tin/Bài cũ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.5 khách.