Mẫu hồ sơ bệnh án + hướng dẫn tạo hồ sơ

Mẫu hồ sơ bệnh án + hướng dẫn tạo hồ sơ

Gửi bàigửi bởi admin » T.Ba Tháng 6 02, 2009 12:14 am

Hướng dẫn tạo hồ sơ bệnh án trên ConCủaMẹ.com

điều lệ: bạn phải là thành viên diễn đàn concuame.com

Bước 0: Bạn điền Hồ Sơ Can Thiệp phần I ở dưới

Bước 1: Bạn vào đăng ký mở hồ sơ tại đây http://www.concuame.com/survey/index.ph ... 71&lang=vi

Bước 2: ConCủaMẹ sẽ liên lạc với bạn qua email bạn cung cấp khi mở hồ sơ ở bước 1

Bước 3: Trong email ConCủaMẹ gửi cho bạn ở bước 2, có đường truyền vào hồ sơ của bạn trên concuame.com. Bạn bấm vào đường truyền rồi copy và dán Hồ Sơ Can Thiệp Phần I vào.

Trong trường hợp bạn hoàn tất Bước 1 và không nhận được email từ ConCủaMẹ trong vòng 10 ngày, bạn gửi email báo cho xuyen@concuame.com biết sự cố.

Hồ Sơ Can Thiệp, phần I

(1) Tên cha: Nguyễn văn A

(2) Tên mẹ: Trần thị B

(3) Tên trẻ: Nguyễn văn C

(3) Ngày, tháng, năm sinh của trẻ: 20/12/2001

(4) Bạn nghĩ bé bị: Tự Kỷ / Asperger / Không biết

(5) Kể ra những khó khăn trong thời gian mang thai:

(6) Kể ra những khó khăn lúc sinh:

(7) Trong phần dưới đây bạn sẽ liệt kê các sự kiện bạn cho rằng có liên quan tới tri thức, ngôn ngữ, vận động, hành vi của trẻ theo thứ tự thời gian từ lúc chào đời tới hiện tại.

(8) Xin kể ra những điểm mạnh của trẻ

(9) Ví dụ: Bé C nhận mặt chữ rất giỏi và học toán tốt...

(10) Xin kể ra những điểm yếu của trẻ

(11) Ví dụ: Bé C ngủ đêm rất ít, kén ăn, không chơi với bạn bè...

(12) Trẻ đã được đánh giá ở đâu, kết quả ra sao?

(13) Trẻ đang được can thiệp ở đâu? Thời lượng ra sao?

(14) Trẻ có đang đi học không? Lớp mấy? Giáo dục phổ thông hay đặc biệt? Thời lượng học là bao lâu một tuần?

(15) Trong vòng 1 năm tới bạn mong muốn trẻ phát triển những kỹ năng nào?

Hồ sơ sẽ được bảo mật, chỉ mình bạn và chuyên gia thấy được. Bạn có quyền yêu cầu ConCủaMẹ huỷ hồ sơ lưu trữ bất cứ lúc nào.
admin
Site Admin

Re: Mẫu hồ sơ bệnh án + hướng dẫn tạo hồ sơ

Gửi bàigửi bởi trangdairom » T.Ba Tháng 6 02, 2009 11:06 am

concuame ơi !
Để tạo hồ sơ bệnh án ở bước 0 , làm sao điền vào mẫu được ? hướng dẫn em thêm với
Em có vào đường link để đăng ký lớp huấn luyện và can thiệp trực tiếp nhưng báo lỗi sau khi nhấn nút send . Hướng dẫn em phần nầy đi.
Cám ơn nhiều
Trang Đài
trangdairom

Re: Mẫu hồ sơ bệnh án + hướng dẫn tạo hồ sơ

Gửi bàigửi bởi admin » T.Ba Tháng 6 02, 2009 2:55 pm

trangdairom đã viết:concuame ơi !
Để tạo hồ sơ bệnh án ở bước 0 , làm sao điền vào mẫu được ? hướng dẫn em thêm với
Em có vào đường link để đăng ký lớp huấn luyện và can thiệp trực tiếp nhưng báo lỗi sau khi nhấn nút send . Hướng dẫn em phần nầy đi.
Cám ơn nhiều
Trang Đài

Chào bạn Trang Đài,

1) Để tạo hồ sơ bệnh án, bạn copy và dán nội dung vào một chương trình nào đó trên máy của bạn, ví dụ như Microsoft Word, Wordpad... Sau đó bạn đánh phần trả lời vào, lưu lại 1 bản cho mình, rồi đợi khi ConCủaMẹ gửi email tới, bạn mở bản lưu ra, copy và dán vào thôi.

2) ConCủaMẹ đã nhận được thông tin bạn đăng ký hội thảo và hồ sơ bệnh án rồi, bạn sẽ nhận được email, ráng đợi chút.
admin
Site Admin

Quay về Tin/Bài cũ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.38 khách.