Lịch trình ngủ cho năm đầu tiên của bé

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Lịch trình ngủ cho năm đầu tiên của bé

Gửi bàigửi bởi sokitium » T.Tư Tháng 5 22, 2019 1:30 am

trẻ sơ Sinh - 2 tháng

Tổng số giấc ngủ : 14 đến 18 giờ một ngày. Trong những tháng đầu tiên. Trong những tuần đầu tiên, bạn có thể gặp trường hợp trẻ quấy khóc nhiều vì đói tới 10-12 lần một ngày.

Ngủ trưa : Bé ngủ được 8 tiếng mỗi ngày. Chu kỳ ban ngày là 1-2 giờ thời gian thức và sau đó là 1-2 giờ ngủ trưa. Trong tháng thứ hai, nếu giấc ngủ trưa của bé kéo dài hơn 1,5-2 giờ, thì không nên đánh thức bé khi bú. Những giấc ngủ ngắn có nghĩa là ít ăn vào ban ngày, khiến trẻ đói bụng vào ban đêm.

Giấc ngủ ban đêm bắt đầukhoảng 10 giờ tối. Em bé của bạn sẽ trôi đi trong đêm, bị ngắt quãng bởi những lần cho ăn. Đoạn đường dài nhất của thường kéo dài tới 4 giờ trong tháng đầu tiên và 4-8 giờ khi 2 tháng tuổi.

4 - 8 tháng

Tổng số giấc ngủ : 12-14 giờ một ngày. Khi em bé của bạn vượt qua mốc 4 tháng, cô ấy đã hoàn thành cái mà tôi gọi là tam cá nguyệt thứ tư . Nhiều người bạn mới của cha mẹ bạn vẫn có thể tuyệt vọng vì kiệt sức. Vì vậy, nếu con nhỏ của bạn là một người ngủ ngon, đừng khoe khoang quá nhiều về nó với các bà mẹ khác!

Tất nhiên, ngày bắt đầu từ 6-8h sáng, tùy thuộc vào em bé của bạn!

Ngủ trưa: 2-3 giấc ngủ ngắn, tổng cộng 3-5 giờ mỗi ngày.

Giấc ngủ ban đêm bắt đầu vào khoảng 7-9 giờ tối. Em bé của bạn có thể có một giấc ngủ không bị gián đoạn 6-10 giờ, mà hầu hết mọi người sẽ gọi là "ngủ qua đêm!"

8 - 12 tháng

Tổng số giấc ngủ : 12-14 giờ mỗi ngày khi cô đạt 8 tháng.

Ngày bắt đầu khoảng 6-7h sáng.

Giấc ngủ ban đêm bắt đầu vào khoảng 7-9 giờ tối. Kéo dài nhất của em bé của bạn có khả năng là 7-10 giờ tuyệt vời vào ban đêm!

12 tháng

Tổng số giấc ngủ: 12-14 giờ trong chu kỳ cả ngày.

Ngày bắt đầu lúc 6-7h sáng.

Ngủ trưa : 2 giấc ngủ ngắn, tổng cộng 2-4 giờ mỗi ngày.

Giấc ngủ ban đêm thường bắt đầu sớm hơn , với em bé của bạn đánh cỏ khô trong khoảng 7-9 giờ tối. Đủ sớm để mẹ và bố có được thời gian một mình! Thời gian ngủ dài nhất thường trung bình 7-10 giờ vào ban đêm.

24 tháng

Tổng số giấc ngủ : 10-11 giờ ngủ.

Ngày bắt đầu sớm hơn một chút bây giờ. Hầu hết các bé ở tuổi này thức dậy khoảng 6 giờ sáng.

Ngủ trưa : Em bé của bạn sẽ ổn định vào 2-3 giấc ngủ trưa hàng ngày, tổng cộng 4-8 giờ ngủ.

Giấc ngủ ban đêm thay đổi sớm hơn một chút , với em bé của bạn sẽ xuống vào khoảng 9 giờ tối. Cô cũng sẽ ngủ lâu hơn, vẫn thức dậy cho ăn một hoặc hai. Giấc ngủ dài nhất không bị gián đoạn thường là khoảng 5-8 giờ

Xem thêm:
Tập ngủ: thói quen đi ngủ tốt
Sự phát triển của trẻ sơ sinh từ 1-2 tháng tuổi
sokitium

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.26 khách.