bé 26 tháng chưa biết nói

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

bé 26 tháng chưa biết nói

Gửi bàigửi bởi ken » T.Ba Tháng 2 28, 2012 7:31 pm

Hôm qua mình có cho con đi khám tâm lý ở nhi đồng 1,bac sĩ nói cháu chậm nói và có nét tự kỷ .Hiện tại bậy giờ mình muốn thuê 1 giáo viên chuyên về dạy trẻ chậm nói.Nếu mọi người biết xin chỉ giúp cho mình .
ken

Re: bé 26 tháng chưa biết nói

Gửi bàigửi bởi phi » T.Bảy Tháng 3 03, 2012 1:25 am

Bạn vào phần <Quảng cáo> đăng có thể có nhiều người đọc hơn đó.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi vnguru » T.Tư Tháng 3 14, 2012 3:04 am

Mình nghĩ không hẳn thue giáo viên dạy nói cho con bạn đã tốt. Bạn nên cho con bạn tham gia vui chơi nhiều với bạn, làm cho con bạn hiếu động hơn có lẽ sẽ tốt hơn nhiều. Đôi khi cha mẹ ham làm việc quá không để ý đến biểu hiện của trẻ..riết rồi trẻ bị trầm cảm. hãy vui chơi với bé nhiều hơn, mình nghĩ sẽ có tác dụng.
vnguru

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n Mỹ » T.Tư Tháng 3 14, 2012 6:59 am

vnguru đã viết:Đôi khi cha mẹ ham làm việc quá không để ý đến biểu hiện của trẻ..riết rồi trẻ bị trầm cảm. hãy vui chơi với bé nhiều hơn, mình nghĩ sẽ có tác dụng.

Xin lỗi, hình như bạn này là "môn đệ" của thuyết "bà mẹ tủ lạnh" và đã từng tham gia diễn đàn tretuky để tranh luận về đề tài hội thảo của 1 "chiên gia" khi cũng có ý quy kết trách nhiệm gần giống như bạn.

TRang web này có rất nhiều chuyên gia làm việc nghiêm túc và chuyên nghiệp, mong bạn "kỹ càng" ;)

Xin lỗi nếu như lời nói thẳng của tôi làm bạn phật ý.
Nguyễn Mỹ

Gửi bàigửi bởi dothanhtu911 » T.Ba Tháng 10 09, 2012 3:13 am

mình nghĩ bạn nên dành nhiều thời gian hơn để chơi với con, nói chuyện và cùng con sinh hoạt xã hội thì bé sẽ phát triển tốt hơn...việc làm cha me thật sự rất khó
dothanhtu911

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.17 khách.