Làm thế nào để hạn chế tật nghiến răng và đánh đầu cho bé

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Re: Làm thế nào để hạn chế tật nghiến răng và đánh đầu cho bé

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Tư Tháng 8 22, 2012 8:55 pm

Bài massage ấn khớp nhằm giúp điều hòa cảm giác cho trẻ, Châu ạ !
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi bichchau » T.Tư Tháng 8 22, 2012 9:02 pm

Châu đang làm cho con gái đây, nhưng muốn hỏi có tác dụng đở mỏi cánh tay không để làm cho mình đó mà, :) .
bichchau

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 8 22, 2012 9:42 pm

bichchau đã viết:Châu đang làm cho con gái đây, nhưng muốn hỏi có tác dụng đở mỏi cánh tay không để làm cho mình đó mà, :) .

Bài massage mà mình nói tới là để cung cấp cảm giác áp lực sâu cho trẻ mà thôi, không phải massage chữa nhức mỏi.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi bichchau » T.Tư Tháng 8 22, 2012 10:01 pm

phi đã viết:cung cấp cảm giác áp lực sâu
là gì vậy ? Phi chịu khó nói rõ cho mình hiểu, vì mình cũng sẽ chỉ và giải thích rõ cho PH ở trường cũ của bé nữa. Cảm ơn nhé! À đâu có bản quyền phải không ? :) .
bichchau

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 8 22, 2012 11:30 pm

bichchau đã viết:
phi đã viết:cung cấp cảm giác áp lực sâu
là gì vậy ? Phi chịu khó nói rõ cho mình hiểu, vì mình cũng sẽ chỉ và giải thích rõ cho PH ở trường cũ của bé nữa. Cảm ơn nhé! À đâu có bản quyền phải không ? :) .

Có nhiều bé thích áp lưc sâu, lúc ngủ thì phải luồn tay vào gối, hay ôm ghì người mẹ ... Để cung cấp cái áp lực mà bé thèm đó, chúng ta làm bài massage áp lực sâu . Đầu tiên chúng ta chải để mở các đường truyền về cảm giác trước, sau đó ấn khớp để bé cung cấp cái áp lực sâu mà bé muốn .

Về kỹ thuật thì mình không chỉ qua diễn đàn được, hôm nào chị tới đón bé sớm ở trường Ban Mai, nhờ các cô chỉ cho thì rõ hơn nhé.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi khanhca » T.Tư Tháng 8 22, 2012 11:36 pm

Hôm em gặp chị Phương có chỉ cho em massage tay để tạo cảm giác cho bé, em nhìn thấy chị P làm cũng đơn giản nghỉ là về mình sẽ làm được nhưng hình như em ko có khiếu mấy vụ này hay sao mà về em làm ko được như chị P chỉ gì cả nên giờ muốn xem lại ấy mà. Hình như em là dân Kỹ thuật nên mấy vụ này bắt chước hơi khó các anh chị ạ, là nữ nhưng tay chân chả dẻo dai được như chị P gì cả .:P .

Ngay cả năng khiếu về âm nhạc cũng vây, em thấy mấy cô mầm non hát thì con em nó nghe và tỏ ra thích thú còn mẹ thì ko biết hát nên mỗi khi mẹ hát bé chả thèm quan tâm vì mẹ hát giống đọc bài quá. :lol:
khanhca

Gửi bàigửi bởi khanhca » T.Năm Tháng 8 23, 2012 12:01 am

Có nhiều bé thích áp lưc sâu, lúc ngủ thì phải luồn tay vào gối, hay ôm ghì người mẹ ... Để cung cấp cái áp lực mà bé thèm đó, chúng ta làm bài massage áp lực sâu . Đầu tiên chúng ta chải để mở các đường truyền về cảm giác trước, sau đó ấn khớp để bé cung cấp cái áp lực sâu mà bé muốn .

Về kỹ thuật thì mình không chỉ qua diễn đàn được, hôm nào chị tới đón bé sớm ở trường Ban Mai, nhờ các cô chỉ cho thì rõ hơn nhé

Vậy là bé nhà em dạo này ngủ lúc nào cũng thích gác chân lên bố hay mẹ và hoặc ko gác thì nằm ép sát vào người mẹ chứ ko chịu nằm xa ra. Bé gác bố thì được chư ngủ vói mẹ mà gác khi ngủ quen bé thả 2 chân lên bụng mẹ thì ôi thôi đau ko chịu nỗi nên có hôm mẹ ko cho gác bắt bé gác lên gối thì bé ko chịu. Rồi bé thích lấy chăn quấn quanh mình có khi buổi trưa bé vào ngủ trước ko để ý là bé lấy chăn quấn cả mặt lại luôn mặc dù trời rất nóng. Vậy là bé thích áp lực sâu hả anh Phi?
Nếu vậy thì làm sao em biét cách massge cho bé đây vì em ở xa quá ko đến gặp các anh chị được. Các anh chị có cách nào giúp em với. Thanks.
Em Khanh.
khanhca

Gửi bàigửi bởi khanhca » T.Năm Tháng 8 23, 2012 12:06 am

He He em mới vừa tìm được cách copy lại điều các anh chị viết nhưng vẫn chưa biết được cách làm sao để xen được từ "anh Phi đã viết" vào cả, mong các anh chị đừng cười em nhé vì công nghệ thông tin em còn kém lắm phải học hỏi các anh chị nhiều hơn nữa đó. :)
khanhca

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 23, 2012 1:04 am

Chào Khanh,

Em vào youtube theo link này coi chị Tường Anh chỉ PH massage ấn khớp cho trẻ nhé :

http://www.youtube.com/watch?v=_6AV9eL7T3w
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi khanhca » T.Năm Tháng 8 23, 2012 5:48 pm

Vâng em cảm ơn chị Phương. Nhưng chị ơi cái bàn chải ấy là bàn chải thông thường hay bàn chải đặc chủng dùng trong massage vậy chị? Em xem nhưng nhìn ko thấy rõ lắm.
Chào chị.
Em Khanh.
khanhca

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.6 khách.