Xin tư vấn về cách dạy bé

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Re: Xin tư vấn về cách dạy bé

Gửi bàigửi bởi lhthe » T.Tư Tháng 2 21, 2018 11:46 pm

tôi đã cho bé tới học một trường mới, ít học sinh hơn và có cô giáo chuyên về giáo dục đặc biệt. Tại môi trường này bé đã biết tương tác nhiều hơn và cũng biết chôi tốt hơn với bạn.
Nhưng hiện tại tôi đang tâp cho bé có thể kể lại một hoạt động tại trường mà chưa thấy có kết quả. Vậy các anh chi có phương pháp gì hay không xin chỉ giúp.
Me Minh
lhthe

Re: Xin tư vấn về cách dạy bé

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 3 05, 2018 8:00 pm

Bạn cho thêm thông tin đi thì tôi có thể giúp được. Môi trường đang học họ dùng pp nào, các hoạt động hàng ngày, thời khóa biểu hoạt động ra sao, con bạn bao nhiêu tuổi ... Thiếu những chi tiết đó, khó cho tôi khuyên bạn cụ thể.

"Kể lại hoạt động" không phải là một mục tiêu đơn giản đâu, vì chúng ta không muốn bé kể lại như vẹt. Bé cần hiểu khái niệm về thời gian, hiểu về sequencing. Những bé mà có thể kể lại chi tiết, đều được dạy môn Đọc/Hiểu rồi. Con bạn học chưa?

Và bạn cần con bạn kể lại để làm gì? Một bé' gái 15 tuổi cần kể lại cho mẹ biết có ai lạm dụng tình dục mình không khác với một bé trai 8 tuổi cần kể lại để mẹ biết có ai bạo hành mình không.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Trang vừa xem

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.6 khách.